Biblia haijakataza pombe waziwazi, lakini makanisa mengi hukataza kwa sababu inaathiri tabia, matumizi na ina uraibu, na mara kwa mara husababisha na tabia mbaya. Wakristo wengi wana wasiwasi kwamba mtu akitumia pombe kwa uangalifu huku akizuia hatari zake anaweza kuwadhuru wengine vibaya, hasa vijana. Soma Mithari ishirini mstari wa kwanza na Mithari thelathini na moja mstari wa nne na watano kwa niaba ya darasa. Tumbaku ikivutwa au ikitafunwa mara kwa mara, ina ulaibu na inafupisha maisha kwa asilimia fulani. Anayetumia yuko katika hatari kubwa ya kupata saratani. Biblia haijakataza mihadarati, pombe au tumbaku moja kwa moja, japokuwa watu wengi wanaoelewa madhara yake wanaamini ya kwamba Mkristo hapaswi kutumia hiyo haijawahi kuwa sawa hivyo kila mahali, katika nyakati kabla watu hawajajua madhara kamili ya dutu substance hizi hatari. Iliyo kuu ya dutu hizi ni uraibu. Uraibu huongoza maisha ya mwanadamu, hutumia rasilimali zake inaathiri mtazamo wake na maamuzi ya kufanya, yeye kuona ni vizuri. Yeye hufanya maamuzi ambayo yanaumiza familia yake na kazi. Ulaibu huo unadai uaminifu unaofanana na wadini na unaopingana na uaminifu kwa Mungu. Usafi na mwonekano. Mkristo anapaswa kuwa na tabia za usafi wa kimwili ambazo ni nzuri angalau kama desturi za kawaida katika utamaduni wake. Hapaswi kuwa na sifa mbaya ya kimwili, kuwa na harufu mbaya, nywele ambazo haijashughulikiwa au nguo ambazo ni chafu au zilizo katika hali mbaya. Mtu aliye katika umaskini anaweza kupata ugumu kuwa katika mwonekano mzuri lakini afanye bidii kwa kadri yawezavyo. Lazima usikilize rafiki la zako wanapokosoa kuhusiana na mwonekano wako na usafi. Wazazi lazima wafundishe watoto wao tabia nzuri. Wakristo hawapaswi kufuatisha namna ya ulimwengu huu kwa kutumia mavazi au mapambo ili kujionyesha kuwa wao ni bora kuliko wengine. Hata hivyo kuonekana kuwa asiyejali kunaweza kuonyesha ya kwamba mtu hana heshima kwa wale ambao anakutana nao. Kwa mfano kama haujali kuvaa kwako unapoenda kwenye kikao inaweza kumaanisha hauheshimu kikao wala watu waliopo katika kile kikao. Wakristo wanapaswa kuonyesha heshima kwa Mungu na kwa wengine kwa mwonekano wao mzuri. Watu ambao hawana vipaumbele katika maisha ya kiroho na ya milele wanatumia miili yao na mavazi yao ili wapate kutambuliwa. Mwanaume angependa kuonyesha misuli yake, mwanamke angependa kuonyesha urembo wake wa mwili kwa mwanaume. Mkristo hastahili kuonyesha maringo na kupata mtazamo mbaya kupitia mavazi yake. Maombi. Baba wa mbinguni, Asante kwa mpango wako mzuri uliotupa sisi na kuishi kwanza duniani na baadaye mbinguni. Nisaidie niishi maisha makamilifu ya kujitoa kwako nikijua ya kwamba uliniumba na ukanikomboa mimi. Nisaidie niishi kwa huru kutoka kwa chochote ambacho kinaweza kuzuia huduma yangu kwako na kukuabudu wewe. Asante kwa heshima nzuri kwamba niwe hekalu la Roho Mtakatifu. Nataka kuishi kwa namna inayokuheshimu. Amina. Umekuwa ukisikiliza mawasilisho kwa sauti kutoka Shepherds Global Classroom. Endapo umefurahia masomo haya, tafadhali chukua muda kidogo kuwasiliana nasi katika tovuti yetu au katika apu ya SGC. Timu yetu ingependa kusikia kutoka kwako na kufahamu kwamba unatuombea tunapoendelea katika kuwahudumia wachungaji na viongozi wa Kikristo ambaho hawajaudimiwa kabisa uli. Asante kusikiliza. Ni heshima kwetu kuletea mafundisho haya na kukusaidia wewe kukuwa katika nema na wa Bwana Yesu.